Thread Tools
Old 26-03-2018, 09:23
flicker_vn flicker_vn is offline
Đã tốn tiền
Re: Những điều nhận ra ở tuổi 30

Có những ước mơ để thực hiện, đó là điều tuyệt vời nhất!
Reply With Quote
Old 26-03-2018, 09:25
loc8meng2's Avatar
loc8meng2 loc8meng2 is offline
Senior Member

Em xin phép cop bài của bác nhé ), em sẽ ghi rõ nguồn
Reply With Quote
Old 26-03-2018, 09:28
xuan1312 xuan1312 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by pikachu_1 View Post
Hay đấy.
Nói chung kinh nghiệm mỗi người khác nhau, phần bạn bè có thể tạm nói thớt là 1 người hướng nội 1 chút. Bạn bè không nhất thiết phải gặp thường xuyên, cái tình cảm mới là quan trọng, không thể nào chỉ vì ít gặp gỡ mà thành mất bạn được.
Tớ ko có hướng nội đâu, ngược lại rất nhiều thì đúng hơn
Reply With Quote
Old 26-03-2018, 09:28
chucpt's Avatar
chucpt chucpt is offline
Senior Member

Mình đồng ý với nhiều điều rút ra tự bạn, thấy đúng nhưng không làm được như vậy. Ví dụ như:
- Công việc biết là nhàm chán nhưng nó là nguồn thu nhập ổn định cho mình và gia đình nên không dám mạo hiểm thay đổi vì mình. Nếu đọc Suối nguồn thì mình chỉ là sống thứ sinh .
- Số bạn của mình hồi đi học rất nhiều, lên cấp 3 thì mai một bạn cấp 2 và tương tự cho đến giờ số bạn thường xuyên liên lạc là 0.
- Đọc sách nhiều và dù nó không có liên quan trực tiếp tới công việc. Mình rất đồng ý và làm được.
- Bớt tranh luận vô bổ: Cái này không làm được vì do mình cũng đọc được khá nhiều thông tin nên không thể ngồi yên mỗi khi ai đó nói ra một vấn đề khi họ ít thông tin...
Reply With Quote
Old 26-03-2018, 09:29
Football_Man's Avatar
Football_Man Football_Man is offline
Senior Member

mới chớm 30, tính tình vẫn bốc đồng, công việc ổn định nhưng tương lai 5 năm nữa phải nhiều hơn như bây giờ.
Vợ thì mới cưới, đính làm 1 thằng ku trong năm nay,muôn mua 4 bánh mà tiền chắc còn dài mới đủ :v.
Cuộc sống hàng ngày khá buồn tẻ, xong việc vác giày đi đá bóng, ko thì cũng đạp xe vài vòng. Bạn bè cưới vợ xong thằng nào cũng bớt nhậu lại, ko như xưa, tuần tụ tập đôi ba lần, giờ 1 tháng co khi ko ngồi với nhau.
Reply With Quote
Old 26-03-2018, 09:38
pikachu_1's Avatar
pikachu_1 pikachu_1 is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by xuan1312 View Post
Tớ ko có hướng nội đâu, ngược lại rất nhiều thì đúng hơn
Thế thì ở thái cực ngược lại, nhiều bạn quá thành ra ít bạn thân, 1 số mqh trở thành phiền phức. Theo nghiên cứu thì cả cuộc đời tất cả người thân, gia đình, bạn bè, hợp tác, quen biết... chỉ tối đa là 400 người thôi, nếu hình thành quan hệ nhiều quá thì sẽ có lúc phải bỏ bớt ra.

Theo mình thì cái kết luận 5 năm mất đi 1 nửa số bạn là chỉ cho riêng hoàn cảnh của bạn, không đúng với phần lớn tất cả mọi người như các kết luận khác.
Old 26-03-2018, 09:39
Chinese Super League's Avatar
Chinese Super League Chinese Super League is offline
Senior Member

có 1 điều nhận ra những thằng lúc nhỏ chơi thân thì lớn lên lại đéo chơi được
Reply With Quote
Old 26-03-2018, 09:42
Going Merry's Avatar
Going Merry Going Merry is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by Chinese Super League View Post
có 1 điều nhận ra những thằng lúc nhỏ chơi thân thì lớn lên lại đéo chơi được
Và những thằng mình dek chơi lúc trước thì giờ khi khó khăn là nó giúp rất nhiệt tình
Old 26-03-2018, 09:44
etka.serious's Avatar
etka.serious etka.serious is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by galahad View Post
30 tuổi mình sống khá ung dung. Mình có một công việc tự do, tự mình làm chủ, bắt đầu từ 9 giờ sáng thong dong đến 5 giờ chiều. Mình có một công việc yêu thích từ 6 giờ chiều đến 8 giờ tối dù không kiếm được nhiều tiền nhưng đem lại niềm vui, mối quan hệ chân tình, sức khoẻ, ý nghĩa cuộc sống. Mình có một cô người yêu cùng chung chí hướng, không ngại cùng mình đi trên con super cub. Cuối ngày rảnh rang không phải lo nghĩ, có thể nhắm vài món đơn giản, đọc quyển sách, chơi ván game. Cuộc sống coi như đã cân bằng. Con người sống có hoài bão là rất tốt, nhưng sống biết đủ thì sẽ thanh thản, không biết các thím nghĩ vậy không.
Em cũng chung quan điểm với thím
Điều quan trọng là học được gì từ cuộc sống, muốn được sống có ý nghĩa và trải nghiệm những bài học cuộc đời

Quote:
Originally Posted by xuan1312 View Post
Mình từ trước làm 6 7 công việc. Đầu tiên là công nhân năm 19 tuổi ( gọi là công nhân nhưng đứng máy cũng khá nhàn). Sau đó mình làm cộng tác viên viết bài về phim ảnh, điện thoại, game. Sau đó mới thi lại dh và đến 24 mình ra trường. Năm cuối mình cộng tác cho vietnamnet và sau khi ra trường mình làm cho zingnew dc 1 tháng tại ban xã họi thì nghỉ. 25 tuổi mình mở 1 quán cafe nhưng làm dc 1 năm thì nghỉ và chuyển qua làm sale. Dc 2 năm thì mình thấy làm nghề này khá hại sức khỏe nên chuyển qua buôn dt. Dc 1 năm thì nghề nghề này ko còn hot nên mình nghỉ chuyển sang kd thực phẩm... Nói chung các nghề mình trải qua đều thu nhập dc nhưng mình cứ chán là đổi ngay kể cả khi phải bắt đầu lại từ đầu

Đến hiện tại thì tất nhiên mình vẫn chưa thể xây nhà hay mua oto dc nhưng cơ bản là mình khá hài lòng với mức sống hiện tại. Mỗi lần đổi việc mình lại nghỉ tầm 1 2 tháng rong chơi cho nhẹ đầu rồi tính tiếp, đến đâu thì đến . Cái giá phải trả là 30 chưa vợ
Thím quả là can đảm, dứt khoát, dám nghĩ dám làm. Điều này em đang rất thiếu. Đôi lúc nghĩ "có cái gì ở đó mà mình phải sợ"
Old 26-03-2018, 09:52
batuocbongdem_ht88 batuocbongdem_ht88 is offline
Đã tốn tiền

Cái này cũng tùy vào điều kiện,hoàn cảnh,tính cách của từng người nữa,ko đúng với tất cả mọi trường hợp tuy nhiên vẫn có giá trị đối với 1 bộ phận!
Reply With Quote

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules