Closed Thread

Thread Tools
Old 24-02-2017, 15:10
qphongvn qphongvn is offline
Senior Member
Re: [Official] [2016 Thread] Path of Exile - Game Online cực đỉnh

bác nào có giáp đính 6 sockets nối liền nhau nhé trade cho mình với,

Last edited by qphongvn; 24-02-2017 at 15:22.
Old 24-02-2017, 16:45
Jiss Jiss is offline
Junior Member

^Corrupted Tabula Rasa lmao XD
Btw: Unikey làm cho bấm flask ko đc thì phải ...
Old 24-02-2017, 18:16
HIVdaika's Avatar
HIVdaika HIVdaika is offline
Đã tốn tiền
Location: Cuối chân đồi, có giàn thiên lý và ngồi bên cạnh hảo Song Nhi

Quote:
Originally Posted by dtieubinh View Post
Đã update #1.
ủa ra mới rồi à bác ?
Quote:
Originally Posted by microvn2012 View Post
máy mình ko có cái gì là vi phạm bản quyền, mình xài đồ trial 100% JAV mình cũng chỉ xem trailer xong là tắt.
495928
Old 24-02-2017, 19:43
dtieubinh's Avatar
dtieubinh dtieubinh is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by HIVdaika View Post
ủa ra mới rồi à bác ?

Quote:
NEW TIMELINE UPDATE - New Challenge League - Legacy League (Patch 2.6) Open Legacy League: 3 a.m - 04/03/2017 (GMT+7)
Of violet eyes, glistening as you weep
Old 24-02-2017, 20:04
Propofol's Avatar
Propofol Propofol is offline
Senior Member

Trên forum tìm đc 2 build này cho beginner thì nên chơi build nào nhỉ ?
Beginner's Ngamahu's Flame Cyclone [2.6 Legacy League ]
[2.6] | beginner friendly | ELECTRO CYCLONE |
[2.6] Fire Nova Mine - Perfect League Starter - Great for SSF - Low Budget - FAST - HC Viable

Last edited by Propofol; 24-02-2017 at 20:09.
Old 24-02-2017, 22:11
Wassuupp's Avatar
Wassuupp Wassuupp is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by qphongvn View Post
làm sao trade đồ vậy các bạn
ở cùng một chỗ với người cần trade là trade đc
Old 25-02-2017, 00:13
h.O.X.e's Avatar
h.O.X.e h.O.X.e is offline
Đã tốn tiền

Game này thực sự ko phải để giải trí đơn thuần, cũng ko dành cho người thiếu kiên nhẫn. Nếu các bạn đã từng chơi các game nhập vai tiếng Anh thì sẽ thấy nó có nhiều điểm tương đồng, life, mana, damage, resistance, skill, passive... Mình trước cũng mất tầm 1 năm để nắm được nhưng cái cơ bản, đổi qua các thể loại build để tìm build hợp với sở thích nhất, nhiều lúc xem chúng nó chơi thì thấy hay, nhưng thực tế thì lại ko hợp với mình.

1 điểm cần lưu ý là nhiều build yêu cầu bạn phải có đồ đạc phù hợp, nên chỉ thích hợp 1 khi các bạn farm được tiền trong game để mua những món đó. Khi đọc 1 cái guide nào thì nên xem trong tiêu đề có những chữ như Budget - Beginner friendly thì hãy theo

À mà nếu thấy đánh quái khó quá thì đừng nản vội, đọc lại guide xem nó có khuyến khích mua món đồ nào thì vào poe.trade để tìm mua, các bạn cứ chơi bình thường là sẽ nhặt được các viên như Chaos orb, Alchemst, Fusing... đủ để mua nhưng món cơ bản, chưa biết cách tìm đồ hay giao dịch thì cứ lên đây hoặc group Hỗ Trợ trên FB sẽ có người giúp, yên tâm, nhiều bác sẵn sàng cho không bạn luôn.

Game này coi trọng phòng thủ hơn tấn công, nên khi mua đồ với tăng passive point cứ tập trung vào máu với resistance trước, damage chỉ cần lấy từ skill gem là tạm đủ rồi. Cảm thấy quái quá mạnh thì cứ farm tiếp ở khu vực hiện tại, khi level của bạn cao hơn level của map thì hãy di chuyển sang map tiếp theo, cách này tuy sẽ khiến các bạn lên level chậm hơn nhưng sẽ làm cho game dễ thở hơn. Ngắn gọn là: cứ farm ở khu vực hiện tại, thấy mạnh hãy đi tiếp, ko cần thiết cứ phải qua map tiếp theo rồi lại thấy game khó

Các bạn chịu khó đọc các bài hướng dẫn, thực sự nếu các bạn là fan của Diablo 2 hay các game tương tự thì sẽ thấy nó ko quá khó để hiểu, sau này có kinh nghiệm tự mình build đồ, build skill... theo mình thấy đây là điểm hay nhất của game này, mỗi người tự sáng tạo lối chơi riêng. Điểm trừ duy nhất của game theo mình là thiếu tính cộng đồng, các event tổ đội là không có, thêm nữa là khi party thì rất lag do có quá nhiều hiệu ứng skill xảy ra cùng lúc
Quote:
Originally Posted by Carrie Mathison View Post
Khi 2 người khác giới thân nhau mà ko nảy sinh tình cảm thì chỉ có nghĩa là 1 trong 2 người nhận định người kia ko đủ ngon :rofl:
Old 25-02-2017, 09:31
dtieubinh's Avatar
dtieubinh dtieubinh is offline
Đã tốn tiền

Quote:
Originally Posted by h.O.X.e View Post
Game này thực sự ko phải để giải trí đơn thuần, cũng ko dành cho người thiếu kiên nhẫn. Nếu các bạn đã từng chơi các game nhập vai tiếng Anh thì sẽ thấy nó có nhiều điểm tương đồng, life, mana, damage, resistance, skill, passive... Mình trước cũng mất tầm 1 năm để nắm được nhưng cái cơ bản, đổi qua các thể loại build để tìm build hợp với sở thích nhất, nhiều lúc xem chúng nó chơi thì thấy hay, nhưng thực tế thì lại ko hợp với mình.

1 điểm cần lưu ý là nhiều build yêu cầu bạn phải có đồ đạc phù hợp, nên chỉ thích hợp 1 khi các bạn farm được tiền trong game để mua những món đó. Khi đọc 1 cái guide nào thì nên xem trong tiêu đề có những chữ như Budget - Beginner friendly thì hãy theo

À mà nếu thấy đánh quái khó quá thì đừng nản vội, đọc lại guide xem nó có khuyến khích mua món đồ nào thì vào poe.trade để tìm mua, các bạn cứ chơi bình thường là sẽ nhặt được các viên như Chaos orb, Alchemst, Fusing... đủ để mua nhưng món cơ bản, chưa biết cách tìm đồ hay giao dịch thì cứ lên đây hoặc group Hỗ Trợ trên FB sẽ có người giúp, yên tâm, nhiều bác sẵn sàng cho không bạn luôn.

Game này coi trọng phòng thủ hơn tấn công, nên khi mua đồ với tăng passive point cứ tập trung vào máu với resistance trước, damage chỉ cần lấy từ skill gem là tạm đủ rồi. Cảm thấy quái quá mạnh thì cứ farm tiếp ở khu vực hiện tại, khi level của bạn cao hơn level của map thì hãy di chuyển sang map tiếp theo, cách này tuy sẽ khiến các bạn lên level chậm hơn nhưng sẽ làm cho game dễ thở hơn. Ngắn gọn là: cứ farm ở khu vực hiện tại, thấy mạnh hãy đi tiếp, ko cần thiết cứ phải qua map tiếp theo rồi lại thấy game khó

Các bạn chịu khó đọc các bài hướng dẫn, thực sự nếu các bạn là fan của Diablo 2 hay các game tương tự thì sẽ thấy nó ko quá khó để hiểu, sau này có kinh nghiệm tự mình build đồ, build skill... theo mình thấy đây là điểm hay nhất của game này, mỗi người tự sáng tạo lối chơi riêng. Điểm trừ duy nhất của game theo mình là thiếu tính cộng đồng, các event tổ đội là không có, thêm nữa là khi party thì rất lag do có quá nhiều hiệu ứng skill xảy ra cùng lúc
Giờ vụ cộng đồng đỡ nhiều rồi, vì có cái group FB sinh hoạt cũng tiện, với máy móc giờ đa số cũng chơi pt khoẻ re rồi. Giờ cứ mở league là lên Discord chia team để rush act, trên group thì mua bán xin xỏ cũng xập xình rồi.

Chỉ có cái là cộng đồng càng đông thì càng dị ứng với mấy thành phần bần nông ăn sẵn từ game online VN đổ sang, tiếng Anh nửa chữ ko biết, cái mẹ gì cũng hỏi dù nó nằm thù lù ngay mắt họ...
Of violet eyes, glistening as you weep
Old 25-02-2017, 09:49
Nomnom's Avatar
Nomnom Nomnom is offline
Senior Member

Chỉ duy nhất Fire Nova Mine là viable khi bắt đầu. Tốt nhà là tìm build self-found mà theo lúc league vừa bắt đầu.

Ngamahu's Flame đầu league chắc chắn là không, Brain rattler lại càng khó kiếm.

Last edited by Nomnom; 25-02-2017 at 10:14.
Old 25-02-2017, 11:13
Summit Ridge's Avatar
Summit Ridge Summit Ridge is offline
Senior Member

game này làm gì đến mức khó lắm mà tìm hiểu đến 1 năm, mình chơi trò này từ hồi nó có 2act cơ, thấy game cũng đơn giản, thấy kiểu skill tree này còn trực quan hơn + attribute như mấy game khác. bỏ 5 phút ra nhìn là rõ hết chứ có gì đâu

« Previous Thread | Next Thread »
Thread Tools

Posting Rules